top of page

Congratulations!

รวมรายชื่อน้อง ๆ บางส่วน ที่สอบติดตลอด 10 ปีที่ผ่านมา

Scroll Down

Class of 2020 (ปีการศึกษา 2563)

Class of 2019 (ปีการศึกษา 2562)

Class of 2018 (ปีการศึกษา 2561)

Class of 2017 (ปีการศึกษา 2560)

Class of 2016 (ปีการศึกษา 2559)

Class of 2015 (ปีการศึกษา 2558)

Class of 2014 (ปีการศึกษา 2557)

Class of 2013 (ปีการศึกษา 2556)

Class of 2012 (ปีการศึกษา 2555)

2019

Class of 2020 (ปีการศึกษา 2563)

รวมรายชื่อน้อง ๆ บางส่วน ที่สอบติด TCAS รอบ 1 

  • TCAS#1 (Portfolio: พอร์ตโฟลิโอ) 

รายชื่อเพียงบางส่วนจากน้อง ๆ ที่สอบติดทั้งหมดตลอดปี

ชุติปภา   ภวสันต์  (มินนี่) สาธิต มศว. ปทุมวัน

EBA CU จุฬาฯ BE TU, BBA TU ธรรมศาสตร์

ภูริยากร  ปิยะนุวัฒน์ชัย  (ยูดี้)  Shrewsbury International School Bangkok

BE TU ธรรมศาสตร์

วสวรรธ   สมบัติแสงอุไร  (ดอม)  อัสสัมชัญธนบุรี

BE TU ธรรมศาสตร์

โสมรัศม์ จิตเลิศวิลัย  (ทีน่า)   นวมินทราชูทิศ เตรียมน้อมฯ

สอบติด 3 คณะ BEC, BSI, IAC TU ธรรมศาสตร์

ณริศรา   รามางกูร   (มะปราง)   ศึกษานารี

BAS TU ธรรมศาสตร์

ณัฏฐ์พรินดา   พาสนไกรศร  (พาย)    นวมินทราชูทิศ เตรียมน้อมฯ

BEC TU ธรรมศาสตร์

ธนบูรณ์  ตั้งจริยธรรม (ปิง) โยธินบูรณะ

BEC TU ธรรมศาสตร์

ชนิกานต์  ทรัพย์หิรัญ  (เบลล์)  จอมสุรางค์อุปภัมภ์  

BEC TU ธรรมศาสตร์

มีดี   แซ่ลู่   (ซีเค)   สตรีวิทยา2

BEC TU ธรรมศาสตร์

ศศิวิมล   วัฒนสินพงษ์ (ศศิ)   จอมสุรางค์อุปถัมภ์

BEC TU ธรรมศาสตร์

นัทธ์ชนัน  หาญไฟฟ้า  (ปู๊น)   สาธิต มศว. ปทุมวัน

BEC TU ธรรมศาสตร์

สุชญา  ตั้งเปรมศรี  (พิม)   มัธยมสาธิตวัดพระศรีมหาธาตุ

BEC TU ธรรมศาสตร์

ศศลักษณ์    โฮมเธาว์  (ต้นฝ้าย)   อัสสัมชัญธนบุรี

BAS TU ธรรมศาสตร์

สมิตา      ยังพะกูล      (สมิธ)   ศึกษานารี

BAS TU ธรรมศาสตร์

ชนัญชิดา  บุรีวงษ์  (เฟิส)   นครนายกวิทยาคม

BAS TU ธรรมศาสตร์

อุดมศิลป์    วงศ์ฐิตาภรณ์     (ยินดี)    แสงอรุณ

BAS TU ธรรมศาสตร์

ญาณิศา พิทักษ์วงศ์  (ไอซ์)   จอมสุรางค์อุปถัมภ์

BAS TU ธรรมศาสตร์

ชุติสมา   ศิขรินรัตน์ (น้ำฝน)   วัฒนาวิทยาลัย

IAC TU ธรรมศาสตร์ EEBA KU เกษตรศาสตร์

ดาลัด    เวทวิทู  (ลูกแก้ว)   เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

BSI TU, IAC TU ธรรมศาสตร์

ธัญชนก    ลอพานิช   (ปอนด์)   สงวนหญิง

BSI TU ธรรมศาสตร์

มินตรา     ศรีตมะกุล       (มิ้นท์)     GED

BSI TU ธรรมศาสตร์

ภาวินี    นิยมสมิต    (นุกนิก)     เตรียมอุดมศึกษา

BSI TU และ นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

ธิติพงศ์   จันทระ    (เฟม)    โยธินบูรณะ

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

อรอริสา   ดวงกาญจนา   (พีซ)   มาแตร์เดอีวิทยาลัย

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

ธันยมัย      วีระกิจ      (มาย)    สตรีภูเก็ต

PBIC TU ธรรมศาสตร์

ณิชาภัทร   แก้วกาญจนดิษฐ   (ณิชา)   อัมพรไพศาล

PBIC TU ธรรมศาสตร์

ติณณ์   ชินวัฒนโชติ (ติณณ์)   เซนต์คาเบรียล

ศิลปศาสตร์ เอกภาษาวรรณคดีภาษาอังกฤษ ธรรมศาสตร์

อารวีย์  อัครโรจน์มงคล   (อิม)   สตรีวิทยา2

GSSE TU ธรรมศาสตร์

โซมอน  เปย์  (โซมอน)   บดินทราเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)2

GSSE TU ธรรมศาสตร์

สุธาธิดา   ฐิตยานันท์      (กะติ๊บ)   มัธยมวัดนายโรง

GSSE TU ธรรมศาสตร์

บุรัสกร   จันทศิริ (หนูปิน)   หาดใหญ่วิทยาลัย

ศิลปศาสตร์ เอกภาษาวรรณคดีภาษาอังกฤษ ธรรมศาสตร์

ธัญชนก    อัศวฤกษ์นันท์ (เบลล์)    เซนต์ฟรังซีสซาเวียร์คอนแวนต์

BMCI TU ธรรมศาสตร์

เพียงฟ้า   หนูคง  (เชส)   เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

BMCI TU ธรรมศาสตร์

พิรญาณ์     เผือกเอี่ยม  (บิว)   ถาวรานุกูล

BMCI TU ธรรมศาสตร์

นพรุจ   สงวนจังวงศ์  (เจ็ท)   โยธินบูรณะ

BMCI TU ธรรมศาสตร์

ปิยะธิดา   ประสานธรรมคุณ   (ดา)    ประภามนตรี 2

SEAS TU ธรรมศาสตร์

ปิยพัทธ์   สาและ  (คิว)     วัดราชบพิธ

รัสเซียศึกษา TU ธรรมศาสตร์

ภคนน      ธีระชัยนุกูบ    (เจมส์)    ปลูกปัญญา

นวัตกรรมการสื่อสาร มศว.

มิ่งขวัญ    พิทยาภักดี    (แอม)   ปลูกปัญญา

นวัตกรรมการสื่อสาร มศว.

อัณณา     บุนนาค  (อันน่า)   เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์

การจัดการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน มศว.

พิมลชญา   เอกาพันธ์ (เอด้า)  GED

KITMAN KU เกษตรศาสตร์

สุรกาช   ตีวารี      (สุ)      สาธิตพิบูลบำเพ็ญ

ธุรกิจระหว่างประเทศ เกษตรศาสตร์

  • TCAS#2 (สอบตรง) 

บางส่วนของรายชื่อนักเรียนที่สอบติดจากนร.ทั้งหมด

น้อง ๆ คนใดที่รายชื่อตกหล่นสามารถแจ้งอัพเดทได้เลยนะคะ

ภูริยากร  ปิยะนุวัฒน์ชัย  (ยูดี้)  Shrewsbury International School Bangkok

EBA CU จุฬาฯ

เฟม   นภาศัพท์ (เฟม)   Ekamai international school

PGS CU จุฬาฯ

ปารยะ   ทักษนานนท์   (ปาย)   เซนต์ดอมินิค

BALAC CU จุฬาฯ

นพรัตน์   ธัญญเจริญ   (ไอซ์)   เซนต์หลุยส์ฉะเชิงเทรา

BALAC CU จุฬาฯ

วรวลัญช์   อิสระนุกูลธรรม   (เมจิ)   GED

BALAC CU จุฬาฯ

ธัญญามาศ   ทิพแก้ว   (ส้มจีน)   เตรียมอุดมศึกษา

BALAC CU จุฬาฯ

สปัน   พฤหัสนนท์   (สปัน)   เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

BE TU ธรรมศาสตร์

ยูนจิน   ลี   (ยูนจิน)   Bangkok Advent School

BSI TU ธรรมศาสตร์

พัทธพัฐ  บวรธรรมรัตน์  (อัฐ) สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

ปัญจพล  หสิตานนท์ (ปอนด์)  บดินทร์เดชา  2  

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (บริหารรัฐกิจ)

จิดาภา   โตสมบุญ   (หมูยอ)   โยธินบูรณะ

BSI TU ธรรมศาสตร์

อสญาภรณ์   เรืองจำเนียร (ว่าน) สุคนธีรวิทย์

PBIC TU ธรรมศาสตร์ และ BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

วรรณพร   บุญทอง (พิม)   ศึกษานารี

PBIC TU ธรรมศาสตร์ และ BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

ชดาพัน   คลังภูเขียว (เหมย)   โกศลภัทรวิทย์

BAS TU ธรรมศาสตร์ BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

สุคนธา   ชื่นบาน   (ปริน)   วินิตศึกษา

BAS TU ธรรมศาสตร์ และ BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

บูรพา   กลัดใบไม้   (อันดา)   อัสสัมชัญธนบุรี

IAC TU ธรรมศาสตร์

กฤษฏ์ทรัพย์อลงกรณ์   (ท้อป)   สายปัญญารังสิต

BEC TU ธรรมศาสตร์

สุจีรา   นิลกุล   (นุ๊กนิ๊ก)   Kapiti college

IAC TU ธรรมศาสตร์

ธิดารัตน์   ดำรงอุตสาหกิจ   (เดียร์)   สตรีมารดาพิทักษ์

BAS TU ธรรมศาสตร์

ณริศรา   รามางกูร   (มะปราง)   ศึกษานารี

BAS TU ธรรมศาสตร์

จิตรบงกช   สุนทรปาน   (บัว)   โพธิสารพิทยากร

IRGA MUIC มหิดล

อัฑฒิพงษ์   ถนอมวงษ์   (เซฟ)   นวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า

COSCI SWU มศว.

สิริกร    ซึงทอง   (บิวตี้)   สารสาสน์วิเทศร่มเกล้า

BEC TU ธรรมศาสตร์

ณัฐนันท์   อัครนันท์โกสิน  (ทราย)   สารสาสน์วิเทบางบอน

LIC SWU มศว.

วัสวรรณ   ตฤณวุฒิพงษ์   (แพน)   สาธิต มศว ประสานมิตร

IDD TU ธรรมศาสตร์

กานต์ธิดา   เตชะวัฒนารุ่งเรือง   (ออร์แกน)   ราชินี

LL.B. TU ธรรมศาสตร์

นพรัตน์   ธัญญเจริญ   (ไอซ์)   เซนต์หลุยส์ ฉะเชิงเทรา

LL.B. TU ธรรมศาสตร์

ปรียาอร   ชยุติกุล   (อร)   สตรีวิทยา

BEC TU ธรรมศาสตร์

วรัยพร   เดชสันเทียะ   (พรีม)   สารสาสน์วิเทศบางบอน

BEC TU ธรรมศาสตร์ นักเรียนคอร์ส TU-GET, Portfolio และ Writing 

กัณฏิชา   เเดงเพ็ง   (กันย์)   นวมินทราชูทิศเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า

BEC TU ธรรมศาสตร์

ณราวุฒิ   มูลเงิน   (เอิร์ธ)   สตรีวิทยา2

BEC TU ธรรมศาสตร์ และ BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

กีรัตยา   สิงห์ศิลารักษ์   (ตี้)   สาธิต มศว ประสานมิตร

BJM และ BSI TU ธรรมศาสตร์

ปรดา   น้อยนารถ   (ปอ)   สตรีวิทยา
IAC TU ธรรมศาสตร์

อลินนันท์   พันสวัสดิ์   (พราว)   เตรียมอุดมศึกษา

BEC TU ธรรมศาสตร์

ชลธิชา   ปักกะสาตัง   (ควีน)   เซนต์โยเซฟทิพวัล

HTM SWU มศว.

ชณิษชา   พูลเพิ่ม   (ขิง)   เตรียมอุดมศึกษา

BSI TU ธรรมศาสตร์

ปวันรัตน์   ลิ่วเฉลิมวงศ์   (วัน)   เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์

BSI TU ธรรมศาสตร์

นิสรีน   เบ็ญเราะมาน   (นิส)   สาธิต มศว. ประสานมิตร

BSI TU ธรรมศาสตร์

ณัฐวดี   อำนวยวัฒนกุล   (วิว)   สงวนหญิง

BEC TU ธรรมศาสตร์

ศรัณยา   ศรีบุปผา   (โฟน)   Ramkhamhaeng Advent International School

IAC TU ธรรมศาสตร์

ณัฐพงษ์   หอมกลิ่น   (บุ๊ค)   เบญจมาราชรังสฤษฏ์ ฉะเชิงเทรา

IAC TU ธรรมศาสตร์

ศุภสิน   ศุภพิพัฒนาทร   (ปูน)   อัสสัมชัญ

IAC TU ธรรมศาสตร์

สิรภัทร   ปิยะสาธุกิจ   (ซิม)   ยอแซฟอุปถัมภ์

PBIC และ BEC TU ธรรมศาสตร์ นักเรียนคอร์ส TU-GET และ Advanced PBIC

อัณณ์รัตน์   เจริญบุญชูชัย   (โซริน)   เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

PBIC TU ธรรมศาสตร์

กานต์ธิดา    เตชะวัฒนารุ่งเรือง    (ออร์แกน)      ราชินี

LL.B. และ BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
ศุภวิชญ์    วุฒิประเสริฐชัย    (ภูมิ)    อุดรพิทยานุกูล Top คณะ คะแนนสูงสุด

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
ณัฐชนันท์    สุตมาศ    (ปลื้ม)    ระยองวิทยาคม

รัฐศาสตร์ สาขาความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ และ BIR TU ธรรมศาสตร์
ภูริภัทร    โชติยากรกุล    (ภู)    สามเสนวิทยาลัย

รัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และ BIR TU
นวพร    นิธิคุณิตานันท์    (จีน)    กสิณธรเซนต์ปีเตอร์

รัฐศาสตร์ สาขาบริหารรัฐกิจ
พีรกฤต    เอื้อถาวรพิพัฒน์    (เนส)    ชลราษฎรอำรุง

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
ธนัท    ศิลป์สัมฤทธิ์    (แทน)    เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
นุตประวีร์    บรรทัดจันทร์    (พราว)    สามเสนวิทยาลัย

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
เสฏฐนันท์    คันศร    (โต้)    สวนกุหลาบวิทยาลัย

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
นภัส    วากายามา    (เคียวโกะ)    ราชินีบูรณะ

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

ภริดา    ลาภทรงสุข    (พั้น)   Canadian International School Bangalore

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
ปวริศ    จันทร์เปรม    (ไดม่อน)    อัสสัมชัญสมุทรปราการ

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์
ฐิติภา    อบอุ่น      (เปตอง)    สาธิตประสานมิตร

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

ชยุต     จันทชุมประพัฒน์    (อาร์ม)    อัสสัมชัญสมุทรปราการ

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

ณัฐกานต์  แคนยุกต์    (กานต์) บดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี)

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

ชดาพัน   คลังภูเขียว   (เหมย)   โกศลภัทรวิทย์

BIR TU รัฐศาสตร์ อินเตอร์ ธรรมศาสตร์

วรภาส   อยู่โพธิ์   (คิว)   สตรีวิทยา2

การท่องเที่ยวและการโรงแรม มศว.

Class of 2019 (ปีการศึกษา 2562)

รวมรายชื่อน้อง ๆ บางส่วน ที่สอบติด TCAS รอบ 1-4 

เฉพาะนร.จากคอร์สทำพอร์ตโฟลิโอ - Customised Portfolio

  • TCAS#1 (Portfolio: พอร์ตโฟลิโอ) 

คเณศ   แตงแก้ว  (แทน)  นาคประสิทธิ์   

BALAC CU อักษรฯ จุฬาฯ

ญาดา   มีชูสิน  (อ๋อม)    วินิตศึกษาฯ

สอบติด 6 คณะ แพทย์ศาสตร์ มหิดล, SIIT TU ฯลฯ

เฌอร์ลินชยาณ์  เดียวตระกูล (เฟรม) ยุพราชวิทยาลัย

ศึกษาต่อประเทศเยอรมัน

ญาณิศา  วาฤทธิ์  (ฟ้า)   สาธิต มศว.​ ปทุมวัน

BEC TU ธรรมศาสตร์

ธนัชชา  อรรถพันธุ์  (เอมี่)   สาธิตมศว. ประสานมิตร

BEC TU ธรรมศาสตร์

ฑกาฉัตร เปี่ยมทอง  (แพท)   สาธิตมศว. ประสานมิตร

BMCI TU ธรรมศาสตร์

ธัญชนก   คชพัชรินทร์  (แบม) มาแตร์เดอีวิทยาลัย

BIR TU ธรรมศาสตร์

ปณณัฏฐ์  วงศ์พิมลพร  (พลอย)   วัฒนาวิทยาลัย

BEC TU ธรรมศาสตร์

ญาณิศา   บุญระพงษ์เจริญ  (เมลล์)  วัฒนาวิทยาลัย

DX TU ธรรมศาสตร์

ปทิตตา    ทองเกิด  (อาติน)   วัฒนาวิทยาลัย

การท่องเที่ยว มศว.

ปัญชนก   ศุภทีปมงคล (แอ๊นท์)   เซนต์ฟรังซีสเซเวียร์

BSI TU ธรรมศาสตร์

ภูริณัฐ    เหลืองสร้อยทอง (ฟินน์)    เซนต์ฟรังซิสเซเวียร์

BSI TU ธรรมศาสตร์

นาถชิดา   จงเลิศธรรม  (ซอฟ)   สารสาสน์เอกตรา

IAC TU ธรรมศาสตร์

นรภัทร    คุ้มพร้อม  (มาย)   GED

BSI TU ธรรมศาสตร์

วรนิษฐา   โสตถิกุลชัย (พลอย)   สตรีวิทยา2

BMCI TU ธรรมศาสตร์

จันทรรัตน์  มีลาภ   (จ๊ะ)   สารสาสน์วิเทศบางบัวทอง

BSI TU ธรรมศาสตร์

ชานิกานต์  ธรรมชอบ  (อีฟ)   สามเสนวิทยาลัย

BSI TU ธรรมศาสตร์

สุรดา    ป้องสีดา   (ซันซัน)   ศึกษานารี

IAC TU ธรรมศาสตร์

ดนุสรา   เลาหพฤฒิสาร (มายเดียร์)  ศึกษานารี

นวัตกรรม มศว. และ จีนศึึกษา มฟล.

พิชญา     วงศ์พิบูลย์ผล  (หวาน)   ศึกษานารี

อัญมณีฯ มศว.

มิลานี      ถาวรวัตร์      (มิว)   ศึกษานารี

วิทยาลัยป๋วย ธรรมศาสตร์

อนัญญา  กิตติคงคานนท์  (น้ำฝน)   ศึกษานารี

การจัดการธุรกิจไซเบอร์ฯ มศว.

เฉลิมเกียรติ น้าปรพจน์นาฎ  (พีท)   สวนกุหลาบวิทยาลัย

การจัดการธุรกิจไซเบอร์ฯ มศว.

อัศว์      อัศวพิชญโชติ    (ทาชิ)    เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ

การจัดการธุรกิจไซเบอร์ฯ มศว.

ชาลิสา    จึงประเสริฐศรี    (ปิ่น)   สตรีวัดระฆัง

BMCI TU ธรรมศาสตร์

พีรดา     ก่อพงศ์พิพัฒน์  (เต๊น)    อัสสัมชัญธนบุรี

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

ต้า        โมไนยพงศ์      (ต้า)     Ascot International School

BSI TU ธรรมศาสตร์

จิตอาภา     ฉิมมาฉุย     (แบม)    สตรีวัดอัปสรสวรรค์

วิทยาลัยป๋วย ธรรมศาสตร์

ชมพูนุช     เสียงดัง       (ชมพู่)     กัลยาณวัตร จ.ขอนแก่น

BMCI TU ธรรมศาสตร์

พิฐชญาณ์  เอื้อไพโรจน์ถาวร  (ซัง)   มารีย์วิทยา

DBTM TU ธรรมศาสตร์

มณีวรรณ  สุวรรณวงค์   (มิว)   มารีย์วิทยา

เศรษฐศาสตร์ มศว.

ยศพนธ์    เห็นประเสริฐ   (เฟิร์ส)    วิสุทธรังษี

โลจิสติกส์ มฟล.

พิยามาศ   ทินนิมิตร   (หวาย)   หาดใหญ่วิทยาลัย

นวัตกรรม มศว.และศิลปากร

ภูเบศ      ยอดนวล    (ตี้)       Howick College

วิศวกรรมอุตสาหการ มหิดล 

ศุภนิดา    ไพสาลี      (เนย)      สาธิตพิบูลบำเพ็ญ

การท่องเที่ยว ม.บูรพา

เปมิกา     จิตอุดม     (แปม)     สระบุรีวิิทยาคม

วิทยาศาสตร์ ลาดกระบัง

ณฐคุณ   ภัสสรรัชกุล  (คิว)     สารสาสน์วิเทศรังสิตวิศวกรรมศาสตร์ ลาดกระบัง

  • TCAS#2, 3, 4 (สอบตรง) 

บางส่วนของรายชื่อนักเรียนที่สอบติด (เฉพาะจุฬาฯ-ธรรมศาสตร์)

ชนิสรา   วงศ์ไพบูลย์  (อิพส์) Ekamai International School 

สอบติด 3 คณะ BALAC, Comm Arts CU และ BAS TU 

ภาคินี  สิริวรวิทย์  (เบสท์)  อัสสัมชัญสมุทรปราการ

สอบติด 3 คณะ Comm Arts CU, BEC, BSI TU

ณิชา  ทีเก่ง  (ฟิน)  ราชินี

สอบติด 3 คณะ Comm Ats CU, BJM, BSI TU 

ภูริชญา  วิศรุตดานันท์  (ไพ้รซ์)  อัสสัมชัญศึกษา

BALAC CU, BAS TU 

กมล  จารุจิตมณีกุล (บอส) สวนกุหลาบวิทยาลัย

BALAC CU, BAS TU

เบญจวรรณ  ฤทธิ์อิ่ม  (เกว)  เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

BAS, BSI TU

ชนากานต์  ชนะกิจศักดิกุล  (อีน)  มารีย์วิทยา

BEC TU 

ปนัดดา   เต็มถาวรกุล  (บิ๊ว)  ซางตาครู้สคอนแวนท์

IAC TU

จิรัชญา  ยุทธพัฒนพร (มีมี่)  GED

BAS, BSI TU

มนชิต  แซ่เตีย (แจ๊บ) สวนกุหลาบวิทยาลัย

BIR TU

สุพิชญา  เพชรนุ้ย  (จีจี้) สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

BIR TU 

กิตติพนธ์  โชติจิรนันท์  (วิน) โยธินบูรณะ

BIR, LL.B. TU 

พีรวัส  ฆ้องวงศ์  (เดฟ)   บางกะปิ

BIR, BAS TU

จอมขวัญ   บริรักษ์  (จอม)  สวนกุหลาบวิทยาลัยรังสิต

BIR, BAS TU

เบญญาภา  แก้วจินดา   (ปัน)   MUIDS

BIR, LL.B. TU 

พรปวีณ์  จุลชาต (ฉัตร) สามเสนวิทยาลัย

BJM, BEC TU 

กชพรรณ  ทิพย์ธัญญา (บีม) เซนต์โยเซฟทิพวัล

BJM, BAS TU 

ปานมุก  เดชากิจไพศาล  (มุก) วัฒนาวิทยาลัย

BJM, IAC TU

ชนิกานต์    ปานทอง  (ผึ้ง)   นครสวรรค์

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

นภันต์   โกศลารักษ์ (กันต์)   เซนต์ดอมินิก

BIR, BAS TU

กุลพัชร    ธำรงค์พันธวนิช (ธาร)   สารคามพิทยาคม

BIR TU และ International RelationsUniversity of British Columbia, Canada

รพีภัทร   ท้วมชมธรรม  (กอเตย)   เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

ตวงภรณ์   เพชรมณี  (น้ำเงิน)   สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

BIR TU

ภัทรวรินทร์  ครึกครื้น  (ก้ามปู)  ระยองวิทยาคม

BIR TU

ชญาณี  กู้ประเสริฐ  (นิ้ง)  Ekamai International School        

BAS TU 

ณัฐเมศร์    กุดแถลง   (พีท)   โพธิสารพิทยากร

BAS TU 

พิมพ์วิภา    ธนลภัสวาณิชย์  (พิม)  Calamvale Community College

BSI, BAS TU

อัครคมน์    เสริฐธิกุล      (เฟลม)   พิบูลวิทยาลัย

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

ภาสวุฒิ  วิชัยกุล  (ปาล์ม)   สาธิต มศว ประสานมิตร

BIR TU

ศุภวิชญ์   ดิฐพงศ์ภักดี  (โชกุน)   สาธิต มศว ปทุมวัน

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

วีระวัฒน์   จงจิรมงคลชัย    (มาร์ค)   กรพิทักษ์ศึกษา

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การเมืองการปกครอง)

อัญชิสา บุญแก้ว (ดาหลา) หาดใหญ่วิทยาลัย 2

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การเมืองการปกครอง)

กฤติน    ปัญญา    (ติน)   เทพศิรินทร์

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (บริหารรัฐกิจ)

รฐา  ไวทยานนท์ (หนูดี) สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

BEC TU 

ศลิษา  หัตถกิจจำเริญ (น้ำขิง) อัสสัมชัญพาณิชยการ

BEC TU

ถิรดา  ชัยพรแก้ว (แคนดี้) มาแตร์เดอีวิทยาลัย

BSI TU 

พีรดา  วงศ์โอสถพานิช (พั้นซ์)  Trinity International School 

BSI TU 

กานต์ธิดา  แก้วสองเมือง (แปมแปม) อุดรพิทยานุกูล

BEC TU

ณปภัช  วัชรขจร  (จีต้า) วัฒนาวิทยาลัย

BSI TU

นพมล  กิจกุศล  (อันนา)  วัฒนาวิทยาลัย

BSI TU 

ธนพร  ศรีแสงนาม (ทีน่า) เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

BEC TU 

รฐนนท์   อ่ำทิพย์  (ตัง)   สาธิต มศว ประสานมิตร

BIR TU

ภัทรภร    เณรบำรุง  (ฟ้า)   กาญจนาภิเษกวิทยาลัย นครปฐม

BSI TU ธรรมศาสตร์

ภาสกร   คำภีรบุตร   (โป๊ยเซียน)  สาธิต มศว ประสานมิตร

BIR TU

ปิญชาน์  ชื่นยงค์  (ปิ่น)  สารสาสน์วิเทศบางบัวทอง

BIR TU

ชญาดา    จรรยางาม     (ใบหยก)   สตรีวิทยา

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (บริหารรัฐกิจ)

นันทโชติ    ตันติ์ทวิสุทธิ์   (ตั๋ง)    อำมาตย์พานิชนุกูล

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (บริหารรัฐกิจ)

กมลชนก   เกื้อกูลขจรกิจ (วาวา)   สาธิต "พิบูลบำเพ็ญ" มหาวิทยาลัยบูรพา

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (บริหารรัฐกิจ)

สันติเทพ  เรืองริวงศ์   (เทพ)   อุดรพิทยานุกูล

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (บริหารรัฐกิจ)

ศิริภัสษร  อินทร์เฉลียว   (สา)    วินิตศึกษา

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

พีชญา   คนบุญ   (บี)  นวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา พุทธมณฑล

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การเมืองการปกครอง)

พรสวรรค์  วิกรัยพัฒน์ (จูน)  กุดชุมวิทยาคม

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

ฐิติกร  สาขามุละ  (วิน)  รัตนโกสินทร์สมโภชบางเขน

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

ธณัฐพงศ์  ตรีสุขเกษม (ใบบุญ)  มอ.วิทยานุสรณ์

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (การระหว่างประเทศ)

เอกราช   ภักดีชน   (กล้า)  บดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี)

รัฐศาสตร์ ธรรมศาสตร์ (บริหารรัฐกิจ)

บุญรักษา จิระวัฒนานันท์ (เบลล์) บดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี)

รัสเซียศึกษาและเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา

วิชิตา    วิโรจน์โภคา     (เอนจอย)    Ged

รัสเซียศึกษาและเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา

กฤติน  เจียจำรูญ  (ปัน)   เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระศรีนครินทร์ กาญจนบุรี

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

อักษรจัญธ์   สุทธินนท์   (ฝ้าย)  หาดใหญ่วิทยาลัย

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

วลัยลักษณ์   สังข์ผาด  (จิ๊บ)  พรหมานุสรณ์

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

ไอริณ  อังศ์ธราธร (ไนซ์)  สตรีวิทยา

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

ดนุสรา  เลาหพฤฒิสาร (มายเดียร์)  ศึกษานารี

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

ข้าวขวัญ   หนูสุข    (ป้อน)   มอ.วิทยานุสรณ์

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

ศุภิสรา   จิตตรีพล   (แสตมป์)  จอมสุรางค์อุปถัมภ์

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

สิทธินนท์  อิ่มทิม     (โช้ก)  บางบ่อวิทยาคม

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

ธนาวุฒิ   ธนบัตร   (ฟลุ๊ค) พิบูลวิทยาลัย

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

เบญญาภา  ศุขกสิกร  (บะหมี่) วัฒนาวิทยาลัย

รัสเซียศึกษา ธรรมศาสตร์

ปัณฑ์ชนิต ดำเกลี้ยง (การ์ตูน) มอ.วิทยานุสรณ์

เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา ธรรมศาสตร์

ธัญญ์รวี ติวาเจริญพัฒน์ (แพรไหม) ระยองวิทยาคม

เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา ธรรมศาสตร์

วิภู ถิ่นเกาะยาว (อาเบส) สุราษฎร์ธานี

เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา ธรรมศาสตร์

กัญญาพัชร คำแฝง (ครีม) สุราษฎร์ธานี

เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา ธรรมศาสตร์

สุจิภรณ์ เกษโกศล (แป้ง) สุราษฎร์พิทยา

เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา ธรรมศาสตร์

ชญาดา พุทธรักษ์ (กิ๊ฟ) บูรณะรำลึก

เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา ธรรมศาสตร์

ธันยพร รัตนกุลโรจน์ (ปูแป้ง) สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

การจัดการมรดกวัฒนธรรมฯ (BMCI) ธรรมศาสตร์

ดนพล ภูมิโคกรักษ์ (เบลล์) อัสสัมชัญนครราชสีมา

เอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา ธรรมศาสตร์

ศจี อนันทชาติวงศ์ (นัน) โพธิสารพิทยากร

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

สิรวิชญ์ ลิมป์พัฒนชัย (ท๊อฟฟี่) กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

กชกร บุญเพ็ชร์ (ป่าน) สาธิตมศว.ประสานมิตร

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

นนทพัทธ์ กล้าขาย (กำปั้น) มัธยมวัดเบญจมบพิตร

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

ปัฐน์ จันทาทอง (โจ๊ก) ปทุมเทพวิทยาคาร

การจัดการมรดกวัฒนธรรมฯ (BMCI) ธรรมศาสตร์

เตชทัต วันเกษม (เต) สาธิต มศว ประสานมิตร

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

ศุภลักษณ์ ภูวะนสุขสุนทร (เบสท์) สามเสนวิทยาลัย

การจัดการมรดกวัฒนธรรมฯ (BMCI) ธรรมศาสตร์

ตุลยา ​เงินไพโรจน์ (เฟิร์น) มัธยมวัดหนองแขม

การจัดการมรดกวัฒนธรรมฯ (BMCI) ธรรมศาสตร์

ฤทธิเดช โสมาลี (เฟรม) อัสสัมชัญสมุทรปราการ

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

กมลนัทธ์ คล้ายสังข์ (ไอซ์) ราชินีบน

การจัดการมรดกวัฒนธรรมฯ (BMCI) ธรรมศาสตร์

ภัทรวดี สุธรรมประเสริฐ (ไข่มุก) สตรีวัดระฆัง

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

วริศรา วลาพล (จูน) ราชินีบน

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

กันธิชา จันเทพา (แก้ม) ระยองวิทยาคม

การจัดการมรดกวัฒนธรรมฯ (BMCI) ธรรมศาสตร์

นนทพัทธ์  กล้าขาย (กำปั้น)  มัธยมวัดเบญจมบพิตร

นวัตกรรมแปรรูปดิจิทัล (DX) ธรรมศาสตร์

ณัฏฐณิชา  อุบลสอาด  (ณิชา) สุราษฎร์พิทยา

การจัดการมรดกวัฒนธรรมฯ (BMCI) ธรรมศาสตร์

ธนินท์ธร  แสงศรี  (โอ๊ต) เซนต์คาเบรียล

BJM TU

จิรัชญา  ดีจริง  (หมิว) ชิโนรสวิทยาลัย

BSI TU 

อภิชญา  วรัญญาเศรษฐ  (พริม) สาธิตเกษตรกำแพงแสน

PBIC TU 

นันทิชา  วานิชชินชัย (มีมี่) เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

PBIC, IAC TU 

ต้นกล้า  วงศ์พินิจวโรดม (กล้า)  สาธิตเกษตรฯ

BSI TU 

สิริกร  อัศวจินดา  (แฟนต้า)  อัสสัมชัญคอนแวนต์

PBIC TU

ณภัทร  เจริญสุข (เมจิ)  เพลินพัฒนา

BSI TU 

นิธินาถ  ผ่องกุศล  (แบม)  สุรนารีวิทยา

BAS TU 

จินตนรา  กำแพงศิริชัย (พิงค์)  ขอนแก่นวิทยายน

BEC TU

ณัฐชยา  ง่วนสน (ปุ๊กกี้) หาดใหญ่วิทยาลัย

BSI TU

ปุณยาพร  ก้อนทอง  (อ๋อมแอ๋ม) Saint Paul American School

BEC TU

เธียรรัตน์  กีรติยุตวงศ์ (เชอร์รี่) ชลกันยานุกูล

PBIC TU 

ญาดาวดี  เบญจสมิทธิพร (ต้นหลิว) ศึกษานารี

PBIC TU 

ธัญพิชชา  ปัทมธรรมกุล (ธัญ) เซนต์โยเซฟทิพวัล

BIR TU

โชติกา  กิตติบวรวัฒน์ (นีน่า) อัสสัมชัญคอนแวนต์

BSI TU 

นิรินดา ศรีสมาน (ดีนนี่) Ged

BSI TU

ณัฏฐ์ธรดล ปริณดาวัฒนศิริ (แมทธิว) Niva International School

BSI TU 

รับนิฎา  อักษร  (แซนดี้) สารสาสน์วิเทศ สายไหม

BSI TU

ศศิวัณย์ ศักดิ์ณรงค์ (นาถ) สตรีวิทยา2

BSI TU

ภคมน มนทการติวงค์ (พั้น) อัสสัมชัญคอนแวนต์

BJM TU 

เบญจมาภรณ์ ปักขัพล (ใบเฟิร์น) ชุมพลโพนพิสัย

BAS TU

ณัชชา พิทยากรศิลป์ (ปี) บางปะกอกวิทยาคม

BAS TU 

เพ็ญพิชชา พุ่มน้อย (เอม) ปราจิณราษฎรอำรุง

BAS TU 

ธัญญลักษณ์ พิมศร (เอิญ) หัวหิน

BAS TU 

ภูริชญา พรรักษมณี (สตางค์) นครนายกวิทยาคม

BAS TU 

ณัฐนันท์  เหมะพงษ์นิตินันท์ (แนท) สาธิต มศว. ปทุมวัน

BAS TU

สุรัตยา  ดวงเกตุ (ฟ้า) ชลกันยานุกูล

BAS TU 

บูรพา กลัดใบไม้ (อันดา) อัสสัมชัญธนบุรี

BAS TU 

อรอนงค์ แตงอวบ (เจ้ย) ไทยคริสเตียน

BAS TU 

ภูริชญา พรรักษมณี (สตางค์) นครนายกวิทยาคม

BAS TU 

ศุภากร  แสงจันทึก (ใบเตย) พระกุมารเยซูวิทยา

BAS TU

ลภัสพงศ์  ภูสุวรรณ (สกาย) ขอนแก่นวิทยายน

BAS TU

บุณยกร  จงเลิศจรรยา (แบงค์) Palmerston North Boys' High School

BAS TU

บุณยานุช ทินสมบูรณ์ (ลูกแพร์) สตรีวิทยา

IAC TU

ภัทรวรรณ โตสมบุญ (บีม) โยธิบูรณะ

IAC TU

อัครชัย  จินตนาการ (ต้า) เซนต์คาเบรียล

IAC TU

วณีย์ณัชย์ เดชชลาลัย (เฌอณัช) อัสสัมชัญศึกษา

IAC TU

ศุภนิดา    ไพสาลี      (เนย)      สาธิตพิบูลบำเพ็ญ

IAC TU

(รายชื่อดังกล่าว เป็นเพียงบางส่วนของน้อง ๆ ที่สอบติดในแต่ละคณะ)

Class of 2018

รายชื่อดังกล่าว เป็นเพียงบางส่วนของน้อง ๆ ที่สอบติดจุฬาฯ-ธรรมศาสตร์

ภาคไทย (รายชื่อบางส่วน)

สรวิชญ์ เทศขัน          สวนกุหลาบวิทยาลัย

อิศรา ฉายาพัชระ         สตรีวิทยา   

ศริณ ศรีปฐมสวัสดิ์      ศึกษานารี

สุริษา โพธิ์วรสิน          ศึกษานารี

ชลธิญา โพนพินิจไชย      เตรียมอุดมศึกษา

พลอยลดา พานิจวรานันท์  เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

ชนิดาภา โชควงศ์วรัณ     เซนต์โยเซฟทิพวัล

ชนาภรณ์ ศรีวรวิทย์     วัฒนาวิทยาลัย

รมย์นลิน นิธิสหกุล       วัฒนาวิทยาลัย

ณิโรชา พรัดภู่           ราชินีบน

ระพีพรรณ เกียจนอก    บดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี)2

อิสริยา ศรีพันธุ์         หอวัง

ออม ตันศิริ             สาธิตจุฬาลงกรณ์ฯ

กันต์นัทธ์ คงศิริสมบัติ     สาธิต มศว ประสานมิตร

กัญญาณัฐ วีระสุนทร     สาธิต มศว ประสานมิตร

มธุรดา ศรีมิ่งเมืองนิเวช     สาธิต มศว ประสานมิตร

พักแพว ศรีสุโร            สาธิต มศว ประสานมิตร

ภูมิธรรม บุญสอง         สาธิต มศว ประสานมิตร

อรวรรณ อักษรชู          สาธิต มศว ประสานมิตร

รมย์รวินท์ ไตรทรัพย์       สาธิต มศว ประสานมิตร

จิณัฐฐิตา ภักดิ์อัครวาทิน   สาธิต ม.บูรพา

ชัญญานุช สุทธิบัญญัติ    สาธิต ม.บูรพา

วรินทร์ สิงหเสมานนท์      อัสสัมชัญสมุทรปราการ

ปฏิพัทธ์ ทรัพย์ทักษิณา    อัสสัมชัญสมุทรปราการ

ดนุเดช ชมเชย            โยธินบูรณะ

อรัชพร โมฬีนนท์          โยธินบูรณะ

ไรวินทร์ รัศมีนิยมวุฒิ      สารสาสน์วิเทศ ร่มเกล้า

วัลลภัทร นาคบัว          สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

ณัชชา นาคราชอวยผล     สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

ผ่องพรรณ เอี่ยมง้วง       สวนกุหลาบรังสิต

ลภัสรดา ธีรานุกูล          พระหฤทัยดอนเมือง

ธมลวรรณ บูรณะบัญญัติ  มารีย์วิทยา

รสา มณีวัธน์              ปทุมวิไล

พสิกา พวงไม้         ธรรมศาสตร์คลองหลวงวิทยาคม

พณัตธิดา สุริยะกุล               พิบูลวิทยาลัย

พุทธรักษา ศรีบุญเพ็ง             อยุธยาวิทยาลัย

ณิชกานต์ มูลสาร                 อยุธยาวิทยาลัย

พิชญา อัตตะเปโม                 สระบุรีวิทยาคม

จีรพัฒน์ สามภูศรี                พิริยาลัยจังหวัดแพร่

ดนพล ภูมิโคกรักษ์               อัสสัมชัญนครราชสีมา

ชินดนัย ฝังสิมมา                 เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ ศรีสะเกษ

จิรัชญา ทองมา                   ศรีสะเกษวิทยาลัย

วาที สินธุบัว                      อู่ทอง

บัณฑิตา ขันธเกษ                 เบ็ญจะมะมหาราช

จิรัชฌา พินิตไพศาล               วัชรวิทยา

ฐิติญาณ์ ไตรปิ่นเพ็ชร             สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏนครปฐม

ธาม มาเสถียร                     ศรีวิกรม์

กมลศิริ เนินคณา                  สายน้ำผึ้ง ในพระอุปถัมภ์ฯ

วรินธร นุชปั้น                     สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

อิศริญา ชนะณรงค์เดช             โยนออฟอาร์ค

 

ภาคอินเตอร์  (รายชื่อบางส่วน)

ศุภสิน โพธิ์งาม                    GED

ซารีน่า ณธัญญ์ธานันท์            GED

จิรพัฒน์ ตั้งอิทธิพลากร            นานาชาติไทยจีน

พัชราภา สังข์ทอง                  Ekamai International School

ปิยะวุฒิ ปิยะนุวัฒน์ชัย             Shrewsbury International School

ภูริยากร ปิยะนุวัฒว์ชัย             Shrewsbury International School

สิรภัทร  สาระคุณ                 Shrewsbury International School

ภัณฑิรา วิวัฒนสินชัย              Niva International School

อนันตญา โตพานิช                 International School Eastern Seaboard

ภัคจิรา ชูศรี                      St. Dominic college, New Zealand

เอกกมล ดีอยู่                     สวนกุหลาบวิทยาลัย

ธันยพร เกษรสิทธิ์                 ราชินี

กุลปริยา เธียรนันท์                เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

พลอยลดา พานิจวรานันท์          เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

พรรณอร โง้วประสิทธิ์             เซนต์โยเซฟคอนเวนต์

ชนิดาภา โชควงศ์วรัณ             เซนต์โยเซฟทิพวัล

อัครภูมิ วรฤทธินภา               เซนต์คาเบรียล

ณนท  ศิริชัยตัณฑ์               เซนต์คาเบรียล

ระพีพรรณ เกียจนอก              บดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี)2

ชนาภรณ์ ศรีวรวิทย์               วัฒนาวิทยาลัย

กัญญพัชร แกล้วเกษตรกรณ์       หอวัง